3 hành trang cơ bản của Seoers

Powerlifting, Kraftdreikampf, Strongmen, Kraftsport

Moderator: Totti

mairaevinne
Gewicht (kg): 80
Größe ( in cm ): 185
Training seit: 1. Jan 1994
Wettkampferfahrung: Nein

3 hành trang cơ bản của Seoers

Beitragvon mairaevinne » 14. Jan 2018, 06:11

SEO là một nghề mà bất cứ ai cũng có thể thử sức nhưng không phải ai làm trong lĩnh vực này cũng đều thành công. Có thể xuất phát điểm của chúng ta giống nhau như vô tình biết về SEO rồi tự học thêm hoặc tham gia khoá Đào tạo SEO và rồi bắt đầu hành trình làm SEO. Thế nhưng sau tháng năm “lăn lộn” với nghề này thì có người thành công vang dội, người thì mãi loay hoay để một lần lên Top. Vậy điều gì tạo nên sự khác biệt ấy? Có rất nhiều yếu tố khác nhau tạo nên thành công của SEOers và với bài viết này, mình xin được chia sẻ 3 hành trang cơ bản và quan trọng nhất để làm SEO tối ưu.

1.Viết lách
Có rất nhiều bạn nghĩ rằng làm SEO, bạn chỉ cần biết cách để tối ưu hoá công cụ tìm kiếm là đủ. Nhưng đấy là việc của “ngày xưa” khi mà với những tin spam bạn vẫn có thể leo Top. Còn bây giờ thì nội dung website đóng vai trò then chốt tới thứ hạng tìm kiếm Google. Những trang với nội dung phong phú và mới, lạ sẽ được Google đánh giá cao. Vì thế nên khả năng viết lách là vô cùng quan trọng. Và may mắn là, viết tốt không phải một tài năng thiên bẩm mà là kỹ năng bạn có thể phát triển từng ngày. Để viết hiệu quả, trước hết hãy tìm hiểu về lĩnh vực bạn định viết và nghiên cứu những thật kỹ những từ khoá. Bạn cũng nên dành thời gian đọc sách báo và xem thời sự vì những thông tin mới mẻ và hữu ích sẽ lọt vào “mắt xanh” của Google. Đồng thời, những nội dung hữu dụng, độc lạ sẽ giúp người đọc nhớ về website của bạn nhiều hơn và sẽ thường xuyên “ghé thăm” bạn. Khi mới bắt đầu viết, có thể bạn viết chưa hay, nhưng qua thời gian rèn dũa, bạn hoàn toàn có thể trở thành SEOer chuyên nghiệp.

2.Kiến thức tin học
Để làm SEO hiệu quả bạn không nhất thiết phải trở thành “chuyên gia” Tin học nhưng bạn phải có một kiến thức nhất định trong lĩnh vực này. Và một số kiến thức mà SEOers phải thạo là

a) Thiết kế website
Với kiến thức về thiết kế website, bạn có thể tạo sự khác biệt giữa website của bạn với hàng triệu trang web khác. Bạn sẽ biết cách phối màu sắc thế nào để thu hút người đọc, cách bài trí trang web đơn giản mà hiệu quả,…và quan trọng nhất, bạn sẽ biết tận dụng những chi tiết tưởng chừng như nhỏ nhặt để tạo dấu ấn trong lòng người đọc. Đồng thời, bạn cũng có thể nghiên cứu trang web của đối thủ, học hỏi họ và cải tiến website của mình từng ngày để trang web không chỉ trở nên thân thiện với các công cụ tìm kiếm mà còn tạo thiện cảm đặc biệt với người dùng, khiến họ nhớ đến mình.
Bạn có thể tham khảo cách thiết kế website của các trang lớn vì chúng thường rất đơn giản mà hiệu quả.

Bild
Thiết kế trang web

b) Khả năng design
Nếu bạn có khả năng design với các phần mềm chuyên dụng như Photoshop, Proshow Producer,… bạn có thể thiết kế các infographic, video,… để thông tin trở nên sống động và gần gũi hơn với người dùng hơn. Infographic hay video là cách hiệu quả để truyền tải một lượng lớn thông tin, hoặc thông tin với nhiều số liệu, các khái niệm khó giải thích,… đến người dùng và họ thường sẽ chia sẻ chúng nhiều hơn các thông tin “khô khan”. Đặc biệt, những video thông tin ngắn có chút hài hước sẽ kéo được lượt lớn người xem và tác động mạnh đến họ hơn thông tin bình thường.

3.KỸ NĂNG TỰ HỌC

Bild
Tự học là chìa khoá của thành công

Trong thế giới công nghệ, mọi thứ biến đổi vô cùng nhanh chóng. Những thứ bạn biết hôm nay sẽ sớm bị lỗi thời ngày mai. Vì thế, bạn phải học tập không ngừng nghỉ mỗi ngày. Điều này không hề đơn giản khi chúng ta sống trong “biển” thông tin. Bạn chọn đúng cái hữu ích để học, bạn sẽ ngày càng phát triển. Bạn chọn sai và “lún sâu” vào nghiên cứu nó, bạn đánh mất thời gian và lãng phí “tài nguyên” có hạn của mình. Bạn phải tự rèn dũa mình và tạo nên một kỷ luật “thép” cho riêng mình. Thời gian ban đầu sẽ khá khó khăn, và nếu chưa thể tự học hiệu quả một mình sao không học cùng mọi người nhỉ? Đến tham gia một khoá học SEO tại trung tâm chất lượng, bạn sẽ được học từ các chuyên gia hàng đầu trong lĩnh vực SEO. Đồng thời, bạn sẽ gặp gỡ những người cùng chí hướng với mình và có thể cùng họ học tập lẫn nhau để phát triển. Bạn có thể tham khảo một buổi học tại trung tâm King World: https://www.youtube.com/watch?v=v0mr0wUqS_M. Một bật mí nhỏ, là khi học tại trung tâm, bạn sẽ cơ hội được thực hành các trải nghiệm dự án thực tế cùng mọi người. Đây là cơ hội tuyệt vời để bạn phát triển kỹ năng làm việc nhóm bao gồm lắng nghe ý kiến mọi người, bảo vệ chính kiến của mình, giải quyết xung đột nhóm,… Bởi để thành công trong thế giới SEO, bạn không thể làm một mình, mà phải xây dựng một team SEO vững mạnh.

Trung tâm KingWorld là thánh địa đào tạo nên những SEOer kiệt suất và thành công vang dội không chỉ trong nước mà còn cả Global (quốc tế). Các kiến thức SEO chuyên sâu được đút kết qua hơn 10 năm thực chiến và nghiên cưú của chuyên gia SEO hàng đầu Việt Nam - Anh Eric Doan sẽ giúp học viên có tư duy chiến lược SEO, cách lập ma trận SEO, chiến lược đứng trên vai người khổng lồ. Sau khoá học, các bạn sẽ được hỗ trợ và học lại hoàn toàn miễn phí để hiểu hơn và thực hiện chiến lược thành công.

Đây là 3 hành trang mà mình tin là bất cứ SEOers nào cũng phải trang bị cho mình để trở nên xuất sắc. Con đường để trở thành SEOer chuyên nghiệp không dễ dàng gì và cũng chẳng phải ngày một ngày hai mà thành. Chúng ta sẽ gặp khá nhiều khó khăn đôi khi là khủng hoảng nhưng mình mong là chúng ta sẽ mạnh mẽ vượt qua tất cả và đạt được điều ta khát khao.

Xem thêm thông tin về kiến thức SEO được chia sẽ bởi học viện KingWorld tại đây: https://plus.google.com/communities/116187737945652741051

Zurück zu „maximum strength“